Thời gian là vàng

Thanh Duy xin chào

0 khách và 0 thành viên

Mời Thầy cô dùng trà

Tâm sự với Thanh Duy

Tìm kiếm

Danh lam thắng cảnh

Lịch âm dương

Tài nguyên dạy học

Hỗ trợ trực tuyến

  • (Phạm Thanh Duy)

Hỗ trợ trực tuyến


Quản trị: Phạm Thanh Duy
0914.083.183

Liên kết website

Từ điển trực tuyến


Tra theo từ điển:


Nghe nhạc trực tuyến

Tin tức

Truyện cười

Thời tiết - Giá vàng

Lời hay - Ý đẹp

Liên kết ứng dụng

Bách khoa toàn thư

Website liên kết

Nhiệt độ - Thời gian

Hà Nội
’Hà
Tp Hồ Chí Minh
’Tp
Cà Mau
’Cà

Điều tra ý kiến

Bạn thấy trang này như thế nào?
Đẹp
Đơn điệu
Bình thường
Ý kiến khác

Thống kê

  • truy cập   (chi tiết)
    trong hôm nay
  • lượt xem
    trong hôm nay
  • thành viên
  • Chào mừng quý thầy cô đến với website Giáo dục và Cuộc sống của Phạm Thanh Duy

    Quý vị chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy chưa thể tải được các tài liệu của Thư viện về máy tính của mình.
    Nếu chưa đăng ký, hãy nhấn vào chữ ĐK thành viên ở phía bên trái, hoặc xem phim hướng dẫn tại đây
    Nếu đã đăng ký rồi, quý vị có thể đăng nhập ở ngay phía bên trái.
    Gốc > Tin tức - Sự kiện giáo dục >

    Sẽ sớm có hướng dẫn về phụ cấp thâm niên nhà giáo


    Ông Bùi Mạnh Nhị - Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ, Bộ GD&ĐT cho biết, hướng dẫn Nghị định 54/2011/NĐ-CP của Chính phủ về phụ cấp thâm niên nhà giáo dự kiến sẽ được ban hành trong tháng 2/2012.

    Theo Dự thảo Thông tư liên tịch hướng dẫn thực hiện Nghị định 54/2011/NĐ-CP thì nhà giáo, kể cả những người hợp đồng có đóng bảo hiểm xã hội ở các cơ sở giáo dục công lập đang làm nhiệm vụ giảng dạy, hướng dẫn thực hành tại các xưởng trường, trạm, trại, phòng thí nghiệm, tổng phụ trách đội hoặc đang công tác tại các phòng, ban chuyên môn, nghiệp vụ được cấp có thẩm quyền phân công làm nhiệm vụ giảng dạy cũng thuộc đối tượng hưởng phụ cấp. Thời gian đi nghĩa vụ quân sự theo luật định của những người thuộc đối tượng hưởng phụ cấp mà trước khi đi nghĩa vụ quân sự đã được hưởng phụ cấp thâm niên nghề cũng được tính để hưởng phụ cấp thâm niên.

    Mức phụ cấp thâm niên tính hưởng bằng tổng thời gian công tác trừ đi tổng các thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên theo quy định tại khoản 3 Điều 2 Nghị định số 54/2011/NĐ-CP.

    Nghị định 54/2011/NĐ-CP ngày 4/7/2011 của Chính phủ về chế độ phụ cấp thâm niên đối với nhà giáo có hiệu lực thi hành từ ngày 1/9/2011 và chế độ phụ cấp thâm niên được tính hưởng từ ngày 1/5/2011. Hiện hàng triệu nhà giáo đang mong chờ chính sách về phụ cấp thâm niên sớm đi vào cuộc sống.

    Lập Phương


    Nhắn tin cho tác giả
    Phạm Thanh Duy @ 23:09 13/01/2012
    Số lượt xem: 990
    Số lượt thích: 0 người
     
    Gửi ý kiến